วันเด็กแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2566
คำขวัญวันเด็ก "รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี" วันศุกร์ ที่ 13 มกราคม 2566 นายทรงธิศักดิ์ ทิพย์คำ นายกเทศมนตรีตำบลบ้านสาง เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมการจัดกิจกรรมนันนาการสำหรับเด็กและเยาวชน เนื่่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2566 เด็กและเยาวชนเป็นกลุ่มกำหนดอนาคตของชาติ เป็นกำลังสำคัญในการขับเคลื่อนพัฒนาประเทศให้มีความเจริญก้าวหน้าต่อไป ทางเทศบาลตำบลบ้านสางกราบขอบพระคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน ที่ให้การสนับสนุนขนม รางวัลต่าง ๆ ให้แก่เด็กเล็ก ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลบ้านสาง
![](https://static.wixstatic.com/media/cfac97_28473a7f118e48d0a2f939147c14567f~mv2.png/v1/fill/w_60,h_45,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/cfac97_28473a7f118e48d0a2f939147c14567f~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/cfac97_a98e5d0881c54869a746b2710d19b151~mv2.png/v1/fill/w_60,h_45,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/cfac97_a98e5d0881c54869a746b2710d19b151~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/cfac97_f75b4ff6b2bb4c8184ab271a668221aa~mv2.png/v1/fill/w_60,h_45,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/cfac97_f75b4ff6b2bb4c8184ab271a668221aa~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/cfac97_57dd4fe1f6a3457abffc3896b6caac75~mv2.png/v1/fill/w_49,h_37,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/cfac97_57dd4fe1f6a3457abffc3896b6caac75~mv2.png)